Mô tả sản phẩm
Mũi taro M18x2.5 TiCN PO là dụng cụ gia công ren trong hệ ren mét (Metric Coarse) với đường kính 18 mm và bước ren 2.5 mm.
Loại PO – Spiral Point Tap (taro xoắn đẩy phoi) được thiết kế để đẩy phoi về phía trước, vì vậy rất phù hợp khi taro lỗ suốt (through hole) và giúp quá trình taro nhanh, ổn định hơn.
Mũi taro thường được chế tạo từ HSS-E hoặc thép gió cao cấp và phủ TiCN (Titanium Carbonitride) giúp tăng độ cứng bề mặt, giảm ma sát và kéo dài tuổi thọ khi gia công thép, inox, gang hoặc hợp kim.
Thông số kỹ thuật
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Kích thước ren | M18 |
| Bước ren | 2.5 mm |
| Chuẩn ren | Metric Coarse |
| Loại taro | Spiral Point Tap (PO) |
| Vật liệu | HSS / HSS-E |
| Lớp phủ | TiCN |
| Số rãnh | 3 – 4 Flutes |
| Hướng ren | Right-Hand |
| Kiểu lỗ phù hợp | Lỗ suốt (Through hole) |
| Chiều dài tổng | khoảng 100 – 125 mm |
| Đường kính chuôi | ~ 13.7 mm |
Một số mũi taro M18x2.5 có chiều dài ren khoảng 25–27 mm và chuôi vuông tiêu chuẩn để lắp trên máy taro hoặc CNC.
Khoan mồi đề xuất
| Ren | Mũi khoan |
|---|---|
| M18 x 2.5 | Ø15.5 mm |
Đường kính khoan khoảng 15.5 mm thường được sử dụng để đạt 70–75% độ đầy ren, giúp taro nhẹ và giảm nguy cơ gãy mũi taro.
Ưu điểm
✔ Thiết kế Spiral Point đẩy phoi ra phía trước
✔ Phù hợp taro lỗ suốt tốc độ cao
✔ Lớp phủ TiCN chống mài mòn và chịu nhiệt tốt
✔ Ren cắt chính xác, bề mặt đẹp
✔ Dùng tốt cho máy CNC, máy taro, máy khoan taro



