Chip tiện nhôm WNMG080404-HA H01
1. Giới thiệu sản phẩm
WNMG080404-HA H01 là mảnh dao tiện hợp kim (carbide insert) dạng trigon 80° (W-shape), thiết kế negative insert chuyên dùng cho tiện CNC.
Chip có grade H01 (carbide không phủ) và chipbreaker HA, phù hợp cho gia công nhôm và kim loại màu với khả năng thoát phoi tốt và bề mặt gia công đẹp.
Loại insert này thường dùng cho tiện bán tinh và tiện phá nhẹ trong gia công cơ khí.
2. Thông số kỹ thuật
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Model | WNMG080404-HA H01 |
| Hình dạng | Trigon 80° |
| Góc thoát | 0° (Negative insert) |
| Đường kính nội tiếp (IC) | 12.7 mm |
| Độ dày | 4.76 mm |
| Bán kính mũi dao | R0.4 |
| Chipbreaker | HA – bán tinh / phá nhẹ |
| Vật liệu | Carbide không phủ |
| Grade | H01 |
Insert WNMG có 2 mặt cắt với nhiều cạnh cắt, giúp tăng tuổi thọ dao và giảm chi phí gia công.
3. Đặc điểm nổi bật
-
Hình dạng trigon 80° chắc chắn, chịu lực tốt
-
Bề mặt đánh bóng giảm bám phoi nhôm
-
Lưỡi cắt sắc giúp giảm lực cắt
-
Sử dụng được nhiều cạnh cắt (double-sided)
-
Phù hợp gia công CNC tốc độ cao
4. Vật liệu gia công phù hợp
-
Nhôm (Aluminum)
-
Đồng (Copper)
-
Đồng thau (Brass)
-
Kim loại màu
-
Một số hợp kim thép nhẹ
Grade H01 được thiết kế cho vật liệu non-ferrous, đặc biệt là nhôm và hợp kim nhôm.
5. Điều kiện cắt tham khảo
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Tốc độ cắt (Vc) | 300 – 900 m/min |
| Lượng chạy dao (f) | 0.05 – 0.30 mm/rev |
| Chiều sâu cắt | 0.5 – 3.5 mm |
6. Cán dao phù hợp
WNMG080404 thường dùng với các loại holder:
-
MWLNR / MWLNL
-
DWLNR / DWLNL
-
PWLNR / PWLNL



